लोकसभा सार्वत्रिक निवडणूक

मतदानाच्या दिवशी सार्वजनिक सुट्टी जाहीर

Spread the love

मतदानाच्या दिवशी सार्वजनिक सुट्टी जाहीर

 अकोला, दि. 6  : लोकसभा सार्वत्रिक निवडणूकीत अकोला लोकसभा मतदारसंघासाठी दुसऱ्या टप्प्यात 26 एप्रिल रोजी मतदान होणार आहे. नागरिकांना हक्क बजावता यावा यासाठी राज्य शासनाने अधिसूचनेद्वारे यादिवशी  सार्वजनिक सुट्टी जाहीर केली आहे. राज्य आणि केंद्र शासनाची कार्यालये, निमशासकीय कार्यालये, महामंडळे, मंडळे, सार्वजनिक उपक्रम, कंपन्या व संस्थांना ही सार्वजनिक सुट्टी लागू राहील.

नामनिर्देशनपत्र भरताना निवडणूक आयोगाच्या सूचना तंतोतंत पाळाव्यात- जिल्हा निवडणूक अधिकारी अजित कुंभार

तथापि अपवादात्मक परिस्थितीत पूर्ण दिवस सुट्टी देणे शक्य नसल्यास अशा व्यवस्थापनाने कामगार, अधिकारी, कर्मचाऱ्यांना कमीत कमी दोन तासाची सवलत देता येईल. मात्र त्यासाठी आस्थापना किंवा कारखाना मालकाने जिल्हा निवडणूक अधिकाऱ्यांची पूर्व परवानगी घेणे आवश्यक राहील.

One thought on “मतदानाच्या दिवशी सार्वजनिक सुट्टी जाहीर

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *